LTN Group
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

"เมื่อคืนเจอผีค่ะ"

Go down

"เมื่อคืนเจอผีค่ะ" Empty "เมื่อคืนเจอผีค่ะ"

ตั้งหัวข้อ  Chaiyapos75 Tue May 03, 2011 8:37 am

เมื่อคืนประมาณตี 3 เรานั่งอ่านหนังสืออยู่ก้อเริ่มง่วงๆก้อมีคนมาเขย่าขวดน้ำพลาสติกที่เราซื้อมากินประจำอ่ะค่ะเหมือนเค้ามากดให้มันดังขึ้นมา เราก้อตกใจแต่ก้อคิดว่าไม่มีไรหรอก ขวดมันคงดังของมันขึ้นมาเอง (น้ำในขวดอ่ะขยับค่อนข้างแรงเรยนะคะ) ตอนที่มันดังขึ้นมาอ่ะก้อ สะดุ้งเรยเอามือไปเกาะขาแฟน(แฟนนอนอยู่ด้านหลังเรา..หลับแล้ว)เรียกชื่อเค้าขึ้นมาแต่ไม่ได้ตั้งใจจะปลุกหรือว่าอะไร อารมแค่ตกใจ..แล้วก้อเตรียมตัวจะนอน..

แล้วเราก้อเก็บหนังสือเลื่อนโต๊ะเตรียมตัวจะนอน แต่อยู่ดีดีมันก้อหายใจไม่ออกนอนลงยิ่งไม่ได้ใหญ่หายใจไม่ออกเรยต้องลุกมานั่งแทนหายใจแบบหอบๆน่ะค่ะ แฟนก้อตื่นมาดูแลเอายาดมให้ดมก้อไม่ไหวค่ะ..ทรมานนะ จนแฟนแนะนำว่าออกไปยืนตรงระเบียงมั้ยเผื่อในห้องอากาศน้อยไม่ปลอดโปร่ง เราก้อตกลงออกไปยืนที่ระเบียง(ด้านหลังห้อง)ค่ะ ส่วนแฟนก้อเข้าห้องน้ำด้านหลังห้องพอดี อาการเราก้อดีขึ้นนะคะ แต่แป๊บบบเดียวแหล่ะ สายตาเราก้อเห็นอะไรบางอย่าง..ตอนแรกเห็นด้วยหางตาก่อนน่ะคะ เราไปยืนตรงระเบียงโดยเอาหลังพิงระเบียงแล้วหันหน้าเข้าห้อง(เราอยู่ชั้น3) แล้วบังเอิญสายตาเราก้อเห็นอะไรบางอย่างลักษณะเหมือนคนเรยนะคะ เราเรยมองลงไปด้านล่าง .. แล้วเราก้อเห็น..คือเราไม่รุจะเรียกเค้าว่าอะไรนะคะ ขอเรียกเค้าว่าสัมภเวสีแล้วกัน เราเห็นสัมภเวสีตนหนึ่งซึ่งมีลักษณะตัวสูงประมาณตึก 2 ชั้นน่ะค่ะ เห็นว่าเค้ามีผมสีดำผมสั้นๆเหมือนผมผู้ชายสมัยก่อนน่ะคะ ตัวเค้าสูงเพราะเราอยู่ชั้น3แต่มองเห็นเหมือนเค้าอยู่ใกล้มาก เค้าไม่ใส่เสื้อ(ตามที่เราคิด) เพราะเราเห็นว่าเค้ามีสีผิวดำแดง และเค้าผอมมาก เค้าลอยผ่านด้านล่างของระเบียงห้องเราไปอย่างรวดเร็ว เราตกใจมากนะคะ เดินไปหาแฟนในห้องน้ำมองหน้าเค้าพูดไรไม่ออก จนแฟนพาเข้ามาในห้อง..เราจึงเริ่มบอกเค้าทั้งน้ำตาว่าเราเห็นอะไร.. แล้วอาการหายใจไม่ออกก้อค่อยๆดีขึ้น แล้วเราก้อบอกกับตัวเองในใจว่า "รู้แล้วค่ะ เด๋ววิมพ์จะไปทำบุญให้นะคะ วิมพ์กัว" แล้วอาการเราก้อดีขึ้นๆๆ หายใจออกเปนปกติ .. เฮ้อออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออ!!!!

ปกติเปนคนมีเซ๊นกับเรื่องแบบนี้อยู่แล้วค่ะ แต่ปกติจะเจอในห้องตัวเองเปนเสียงหรือความฝัน แต่พอแฟนมาอยู่แฟนเชิญพระมาในห้องเราก้อไม่ค่อยเจอในห้อง แต่ไปเจอตรงระเบียงเรยนะ..อืมมมมม แต่แอบดีจัยนะคะที่เค้าไม่เงยหน้าขึ้นมาหาเราด้วย.. สู้ๆๆๆๆๆๆ

ปกติคิดกับตัวเองเสมอว่า"คิดไปเอง" ^^
แต่ก้อดีเหมือนกันค่ะ จะได้ทำให้เราได้ทำบุญเป็นกุศลกับตัวเองและเผื่อแผ่ถึงพวกเค้าด้วย

ใจดีสู้สัมภเวสี..T^T

(เราเจอจนเริ่มชินแล้วน่ะค่ะ)

Chaiyapos75
Chaiyapos75
LTN Admin Faculty

ขึ้นไปข้างบน Go down

ขึ้นไปข้างบน