LTN Group
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

เจอดี ที่บ้านแม่ !!

2 posters

Go down

เจอดี ที่บ้านแม่ !! Empty เจอดี ที่บ้านแม่ !!

ตั้งหัวข้อ  Chaiyapos75 Tue May 03, 2011 8:52 am

ขอเกริ่นก่อนนะครับ เรื่องนี้ไม่ได้เกิดขึ้นกับตัวผม แต่เกิดขึ้นกับตัวของพ่อผม เรื่องมันมีอยู่ว่า พ่อผมเป็นคนกรุงเทพโดยกำเนิด ได้คบกับแม่ผม ซึ่งเป็นคนจังหวัดแพร่ ซึ่งแม่มาทำงานที่กรุงเทพ พอคบกันได้ซักพัก พ่อจึงเดินทางไปที่บ้านของแม่ เพื่อไปเที่ยว แล้วก็ฝากเนื้อฝากตัวกับทางญนติฝ่ายแม่ ซึ่งตากับยายผม ท่านก็ใจดี ต้อนรับพ่อผมเป็นอย่างดี พอพ่อไปถึงที่บ้านแม่ก็พูดคุยกับทางตา ยาย แล้วก็ลุงๆป้าๆของผม ซึ่งผมจะบอกลักษณะบ้านของตาผมก่อน บ้านจะเป็น บ้านยกสูงตามแบบบ้านนอกเลย ไปขึ้นบ้านไป บ้านจะแบ่งเป็น 2ฝั่ง ฝั่งขวา จะเป็นห้องแยกๆ ไปอีก 2 ห้อง แล้วก็ จะมี ทีวี ตั้งอยู่ ข้างกับตู้เสื้อผ้า ฝั่ง ว้ายจะเป็น ห้องครัว แล้วก็ พื่นที่โล่งๆ แล้วก็เฟอร์นิเจอร์นิดหน่อย หลังจากที่พ่อผม กินข้าวกินปลาเสร็จแล้ว พ่อผมก็นั่งดู ทีวี โดยที่แม่ผมปูที่นอน หน้า ทีวี นั่นแหละครับ พอพ่อผมดูได้ซักพัก จึงปิด ทีวี แล้วเข้านอนตามแม่ พ่อผมบอกว่า ท่านหลับไปได้ซักพัก รู้สึกร้อนมาก แล้วก็ได้ยินเสียง ทีวี เปิด อยู่ ท่านจึงลืมตาขึ้นมาดู ท่านเห็น ทีวี เปิดอยู่ โดยที่ไม่มีสัญญาณ ประมาณว่าสมัยนั้น ช่องเขาปิดหมดแล้วอ่ะครับ ท่านเห็น มีชายกับหญิง คู่หนึ่งนั่งอยู่หน้า ทีวี ทั้งคู่แต่งชุดม่อฮ้อม ทางเหนือ พ่อเลยถามว่า ใครน่ะ ดึกดื่นป่านนี้ ไม่หลับไม่นอน มาเปิด ทีวี เสียงดังทำไม แล้วท่านต้องตกใจสุดขีด เมื่อทั้ง2คนนั้น หันหน้ามา หน้าทั้งสองคนนั้น ไม่มีทั้ง ตา จมูก ตา หู เป็นใบหน้าที่เกลี้ยง เลยจริงๆ แล้วทั้ง2คนนั้นก็วิ่งมาหาพ่อของผม พ่อผมเห็นก็ร้องตะโกนโหวกเหวกเลยครับ ทั้งลุง ป้า น้า อา ตา ยาย ตื่นมาหมด เขาทั้งหมดมาถามพ่อว่าเป็นอะไร พ่อผมเลยบอกอย่างที่เห็นไป ตาผมเลยบอกว่า อ๋อที่เห็นน่ะ เป็นผีบ้านผีเรือน พ่อผมมาครั้งแรก มานอนที่นี่ครั้งแรกไม่ได้ไหว้ เจ้าที่เจ้าทาง เขาเลยออกหยอกเล่น พ่อผมเลยจุดธูปบอก นับตั้งแต่นั้นก็ไม่เคยออกมาให้เห็นอีกเลยครับ
Chaiyapos75
Chaiyapos75
LTN Admin Faculty

ขึ้นไปข้างบน Go down

เจอดี ที่บ้านแม่ !! Empty Re: เจอดี ที่บ้านแม่ !!

ตั้งหัวข้อ  autoloves Sun Oct 09, 2011 5:30 pm

จะว่าไป ผมก็อยากเห็นบ้างนะ เพราะไม่เคยเจอมาก่อน affraid
autoloves
autoloves
Basic
Basic

ขึ้นไปข้างบน Go down

ขึ้นไปข้างบน

- Similar topics