LTN Group
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

คุณคิดว่า การ์ตูน anime มีผลดี หรือ ผลเสีย ต่อคุณ

[ ZAFT ]
LoneLiness
X/-HaDeS-\X!
Noord
YAKUZA
9 posters

Go down

คุณคิดว่า การ์ตูน anime มีผลดี หรือ ผลเสีย ต่อคุณ  Empty คุณคิดว่า การ์ตูน anime มีผลดี หรือ ผลเสีย ต่อคุณ

ตั้งหัวข้อ  YAKUZA Sun May 08, 2011 5:40 pm

คุณคิดว่า การ์ตูน anime มีผลดี หรือ ผลเสีย ต่อคุณ
**อยากรู้หลายๆความคิดเห็น อะคับ**
YAKUZA
YAKUZA
Medium
Medium

ขึ้นไปข้างบน Go down

คุณคิดว่า การ์ตูน anime มีผลดี หรือ ผลเสีย ต่อคุณ  Empty Re: คุณคิดว่า การ์ตูน anime มีผลดี หรือ ผลเสีย ต่อคุณ

ตั้งหัวข้อ  ???????? Sun May 08, 2011 5:52 pm

อันนี้เราต้องมองก่อนว่า เราซึมซับทางด้านไหนไป มันมีดี และ ร้ายในตัวเอง เหมือนดาบสองคมแหละครับ
- ผลดีคือ บางเรื่องอาจจะเป็นหลักในการดำเนินชีวิตได้ และ การสอนให้มองมนุษย์แบบต่างๆ บางครั้งสอนให้เรามองคนแปลกๆ แต่่ก็นะ มันก็อยู่ที่คนจะมอง ผมมองเป็นสองแง่แหละ
- ผลร้าย บางเรื่องมีติดเรท ถามว่าผลเสียไหม เป็นสำหรับคนคิดไม่เป็น เรื่อง School Days หรือ อีกหลายๆเรื่อง แบบนี้ทุกๆคนมองไปในแง่ร้ายทุกคนในทันที เช่น การเสี่ยงปฏิบัติตามเพราะก็ถือเป็นสื่อสำคัญ
ไม่ว่าผลดีหรือผลร้ายขอให้มองเป็นสองแง่ แต่ผมอยากให้เอาผลดีมาใช้มากกว่า ไม่มากก้น้อย

????????
ผู้มาเยือน

คุณคิดว่า การ์ตูน anime มีผลดี หรือ ผลเสีย ต่อคุณ  Empty Re: คุณคิดว่า การ์ตูน anime มีผลดี หรือ ผลเสีย ต่อคุณ

ตั้งหัวข้อ  YAKUZA Sun May 08, 2011 6:25 pm

สำหรับ ผม มันคือ สิ่งคลายเครียด คับ 555+
ผมเรียน มหาลัยแล้ว คณะที่เรียนก็คือ com-sci เป็นอะไรที่น่าปวดหัวมาก สำหรับการเขียนโปรแกรมต่างๆ
ก็ได้ การ์ตูน นี้หละคับ เป็นสิ่งคลายเครียด ที่ดีที่สุด คับ 5555+

YAKUZA
YAKUZA
Medium
Medium

ตั้งหัวข้อ  ???????? Sun May 08, 2011 10:40 pm

YAKUZA พิมพ์ว่า:สำหรับ ผม มันคือ สิ่งคลายเครียด คับ 555+
ผมเรียน มหาลัยแล้ว คณะที่เรียนก็คือ com-sci เป็นอะไรที่น่าปวดหัวมาก สำหรับการเขียนโปรแกรมต่างๆ
ก็ได้ การ์ตูน นี้หละคับ เป็นสิ่งคลายเครียด ที่ดีที่สุด คับ 5555+

ผมก็เรียนมหาลัยปีนี้ เรียนกฎหมายครับ ยังไงพี่ปีไหน ยังไงเจอกันได้

????????
ผู้มาเยือน

ตั้งหัวข้อ  Noord Sun May 08, 2011 11:35 pm

สำหรับผม การ์ตูนมาผลดีมากกว่าผล เสียครับให้แง่คิดไง หลายๆแบบ ช่วยครายความเครียด

แต่ผลเสียห็มีนะช้า เสียเวลา แล้วก็ เสียงตัง (รวมถึงค่าไฟด้วย)

แต่ในทั้งนี้และทั้งนั้น ขึ้นอยู่กับแต่ละบุคคลมากกว่าครับ ว่าจะดูการ์ตูนไปเผื่ออะไร แล้ว สำหรับผม นั้น การ์ตูนคือการศึกษาในอีกรูปแบบหนึ่ง

ผมจัดได้ว่าเป็นโอตาคุเลย ก็ว่าได้ครับ เพราะ ผมก็ รักการ์ตูนมากๆ เพราะมันทำให้ ผมเห็นในหลายๆสิ่งในหลาย อย่าง แล้วทำให้ผมได้ค้นหาบางอย่าที่ผมไม่มี ได้ การ์ตูน จึงเป็นแหล่งเรียนรู้อีกอย่างสำหรับผม

อย่าร้องขอจงไคว่คว้า มาไม่งั้นก็ไม่มีทางสำเร็จ นี้แหละคือ วิธี ทาง ชีวิต ได้ นำมาปรับใช้จากการ์ตูน ครับ
Noord
Noord
LTN MOD

ตั้งหัวข้อ  X/-HaDeS-\X! Mon May 09, 2011 6:58 pm

สำหรับผมตั้งแต่ดูอนิเมมานี่ก็ทำให้ชีวิตเปลื่ยนไปเยอะเลย ผลดีก็มีบ้าง ผลเสียก็มี

ตอนนี้ผมก็ยังอยู่แค่ม.ต้นก็ยังสามารถดูอนิเมได้แบบสบายใจอยู่แต่พอขึ้นม.ปลายไปแล้วก็คงดูได้น้อยกว่าที่เป็นอยู่ในตอนนี้

สรุปแล้วคือ ผมมันเป็น โอตาคุ ขนาดไปต่อแถวซื้อของเกี่ยวอนิเม อะไรงี้มาหลายครั้งเรย~
LTN MOD

ตั้งหัวข้อ  LoneLiness Wed May 11, 2011 9:13 pm

งืม มัน ก็ มีทั้งโทด และ ดีนั้นล่ะ แต่มันต้อง แบ่งเวลาให้เป็นก็ไม่มีปัญหาแล้ว
LoneLiness
LoneLiness
LTN MOD

ตั้งหัวข้อ  [ ZAFT ] Thu May 12, 2011 1:40 am

Anime สำหรับเรา ไม่มีผล ไดๆ ทั้งสิ้นครับ!!
[ ZAFT ]
[ ZAFT ]
Normal
Normal

http://www.animeclubth.net/index.php

ตั้งหัวข้อ  KuroziiZiR Tue May 17, 2011 3:17 am

ไม่ว่าจะเป็น อนิเมะ หรือ มังงะ สำหรับผมแล้วมันมีผลดีตรงที่มันทำให้ผมหนีเข้าโลกส่วนตัวได้ง่ายขึ้นครับ

จะได้ไม่ต้องได้ยินเสียบ่นเสียงด่าว่าร้ายอะไรอีก ยกเว้นจะโดนโบกหัวสะบัดนั้นล่ะถึงจะกลับมา

ส่วนข้อเสียก็คงจะเป็นสายตาของคนอื่นที่มองเรามากกว่าครับ ว่าทำอะไรไร้สาระโตเป็น....แล้วยังทำตัวเหมือนเด็กอีก

ส่วนใหญ่คนอื่นมักจะมองเราด้วยอคติไม่ดีอยู่เสมอครับ

เคยโดนถามว่า การ์ตูน-ึงเคยหาเงินให้มั้ยวันๆเอาแต่จะซื้อมาอ่าน(บ้างเรื่องพอเก่าๆไปแล้ว ก็เปิดร้านให้เช่าได้ แถมถ้าใครอยากได้ก็จะขายในราคาครึ่งนึง(หนังสือมือสอง))

มันเป็นพ่อ-ึงเหรอ(มันก็สอนอะไรได้มากกว่า ในตำราเรียนก็แล้วกันแถมเอามาประยุกต์ใช้ได้อีกเยอะแยะ)

-ึงไม่ดูมันสัก1นาที-ึงจะตายมั้ย(ไม่ตายหรอกก็แค่คุณท่านเลิกยุ่่งกับผม ผมก็คงมีเวลาอย่างอื่นทำอีกเยอะแยะ)
(คำหยาบเยอะไปนิดแต่มันมีมากกว่านี้)

กรรมละเขาให้มาบอกข้อดีข้อเสียของเมะ แต่เราดันระบายสีซะเละเลย affraid affraid

กระทืบ lIKE เลย เซ่อ
KuroziiZiR
KuroziiZiR
LTN DJ
LTN DJ

http://www.animeclubth.net/index.php?

ตั้งหัวข้อ  kuchiki Tue May 17, 2011 10:40 am

ขอไม่ตอบครับดีก่าครับ 55

kuchiki
Round Ambassador of LTN
Round Ambassador of LTN

ตั้งหัวข้อ  tanghomtt Thu Jul 21, 2011 2:57 pm

สำหรับเรานะ...เราว่าเป็นผลดีและเสียเลยจ้า
ผลดีก็เราชอบดูการ์ตูน Anime มากเลยเข้าเส้นวันไหนไม่ได้ดู....จะลงเแดง 555
ผลเสียก็คือไม่มีเวลานอน 555 เสียมากเลยแต่มีความสุข อิอิอิ

ปล. ขอบคุณทุกๆๆท่านที่เอามาลงให้ชมนะจ๊ะ affraid

tanghomtt
Basic
Basic

ตั้งหัวข้อ  adison101 Fri Aug 24, 2012 10:16 pm

ผมรักอนิเม เพราะทำให้ผมหัวเราะได้ มีความสุข ความทุกข์(บางครั้งที่มันตัดจบแบบโหดอย่าง school day) แค่นี้ละครับ

adison101
Non Degree
Non Degree

ขึ้นไปข้างบน

- Similar topics